ทีม SBU ปล่อยของ ... ชิงรางวัลใหญ่ในมหกรรมงานวิจัยแห่งชาติ Thailand Research Expo 2023
![](https://thenews24online.com/img-post/20230815113026.jpg)
ทีมนักศึกษาคณะเทคโนโลยีดิจิทัลและนวัตกรรม สาขาวิชาเทคโนโลยีวิศวกรรมอุตสาหการของมหาวิทยาลัยเซาธ์อีสท์บางกอก โชว์ผลงานเด่นจนได้รับรางวัล 2566 “ระดับดีมาก” ในกลุ่มพลังงาน สิ่งแวดล้อม ระดับปริญญาตรี ในการประกวดผลงานนวัตกรรมสายอุดมศึกษา ประจำปี 2566 ในงาน “มหกรรมงานวิจัยแห่งชาติ Thailand Research Expo 2023” ซึ่งจัดขึ้นโดย สำนักงานการวิจัยแห่งชาติ (วช.) กระทรวง การอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม ร่วมกับ หน่วยงานเครือข่ายในระบบวิจัยทั่วประเทศ ณ โรงแรมเซ็นทาราแกรนด์และบางกอกคอนเวนชันเซ็นเตอร์ เซ็นทรัลเวิลด์ เมื่อเร็วๆนี้
![](https://thenews24online.com/upload_file/20230815112322.jpg)
![](https://thenews24online.com/upload_file/20230815112328.jpg)
![](https://thenews24online.com/upload_file/20230815112352.jpg)
โครงงาน การออกแบบเชิงทดลองระบบกักเก็บพลังงานด้วยกังหันพลังน้ำขนาดเล็กสำหรับพลังงานหมุนเวียนเพื่อลดการปลดปล่อยคาร์บอนไดออกไซด์ เป็นผลงานของนักศึกษาชั้นปีที่ 4 สามคนได้แก่ นายวัฒนชัย ชื่นชม นายปัญญา พ่วงเชียง และนายพิเชษฐ์ เชื้อจันทร์ โดยมีอาจารย์อภิชิต เสมศรี อาจารย์ณัฐวดี มหานิล เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา
![](https://thenews24online.com/upload_file/20230815112341.jpg)
![](https://thenews24online.com/upload_file/20230815112346.jpg)
ในงานเดียวกันนี้มหาวิทยาลัยเซาธ์อีสท์บางกอกได้ไปร่วมเปิดบูธจัดแสดงนวัตกรรมเด็ดๆของนักศึกษาและบุคลากรเพื่อเผยแพร่ความเป็นมืออาชีพของนักศึกษาของสถาบันที่ได้ชื่อว่าเป็นมหาวิทยาลัยแห่ง การสร้างมืออาชีพรุ่นใหม่สู่สังคม
![](https://thenews24online.com/upload_file/20230815112431.jpg)
ผู้สนใจสามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร 02 744 7356 – 65 ต่อ 100 -106 หรือชมรายละเอียดได้ที่ www.southeast.ac.th