”หมอระวี”คว้าเบอร์ 27 ส่ง 11 ส.ส.ปาร์ตี้ลิสต์ มั่นใจเต็มร้อยกวาด 1.5 ล้านเสียงเดินหน้าหาเสียง ชู 10 นโยบายพรรคพร้อมทำทันที
![](https://thenews24online.com/img-post/20230405091807.jpg)
"หมอระวี"คว้าเบอร์ 27 ส่ง 11 ส.ส.ปาร์ตี้ลิสต์ มั่นใจเต็มร้อยกวาด 1.5 ล้านเสียงเดินหน้าหาเสียง ชู 10 นโยบายพรรคพร้อมทำทันที
![](https://thenews24online.com/upload_file/20230405091729.jpg)
ขนพ.ระวี มาศฉมาดล หัวหน้าพรรคพลังธรรมใหม่ นำผู้สมัคร ส.ส.แบบบัญชีรายชื่อ เดินทางมาถึง อาคารไอราวัตพัฒนา ศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร เขตดินแดง เพื่อสมัครรับเลือกตั้ง ส.ส.แบบบัญชีรายชื่อ โดยพรรคพลังธรรมใหม่ได้ส่ง ส.ส.บัญชีรายชื่อ จำนวนทั้งหมด 11 คน ประกอบไปด้วย
ลำดับที่ 1 นพ.ระวี มาศฉมาดล
ลำดับที่ 2 นายกฤษฎีกา มณีมัย
ลำดับที่ 3 นายสุทิน ช่วยธานี
ลำดับที่ 4 พ.ต.ท.หญิง ฐิชาลักษณ์ ณรงค์วิทย์
ลำดับที่ 5 นายสําเร็จ รุ่งเรือง
ลำดับที่ 6 นางกรรธิมา สันติสุข
ลำดับที่ 7 นายสมชาย อินทรกําแหง
ลำดับที่ 8 นายกฤษณ์ธพงศ์ สุพัฒนกาญจน์
ลำดับที่ 9 นางศิริกาญจน์ เตชอภิโชค
ลำดับที่ 10 นายอาริยะ รุ่งเรือง
ลำดับที่ 11 นายปุญญภัคธ จินปญญาเมธ
![](https://thenews24online.com/upload_file/20230405092504.jpg)
ภายหลังจากการจับเบอร์ ปรากฎว่า พรรคพลังธรรมใหม่ ได้หมายเลข 27 โดย นพ.ระวี กล่าวว่า พอใจกับหมายเลขที่จับได้ ถือว่าเป็นเลขมงคล เพราะ 2 7=9 ซึ่งหลังจากนี้ พรรคจะประชาสัมพันธ์หมายเลขของพรรคให้ประชาชนรับทราบ พร้อมกับเดินหน้าลงพื้นที่เพื่อชูนโยบายของพรรคทั้ง 10 ข้อ ไม่ว่าจะเป็นการผลักดันให้พระพุทธศาสนาเป็นศาสนาประจำชาติ หมอประจำตัวทั่วไทย การลดความเหลื่อมล้ำในกระทรวงสาธารณสุข หรือนโยบายเอาน้ำมันของเราคืนมา ทั้งหมดนี้ พลังธรรมใหม่ไม่ใช่พูดแล้วทำเท่านั้น แต่เราจะทำโยบายทั้ง 10 ข้อทันที และทุกเรื่องจะต้องเสร็จสมบูรณ์ภายในระยะเวลา 4 ปี นี่คือคำมั่นที่เราให้ไว้กับพี่น้องประชาชน ซึ่งเรามั่นใจว่าจะมีประชาชนลงคะแนนเสียงให้ประมาณ 1.5 ล้านเสียง